TVXQ FC VIET NAM
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

TVXQ FC VIET NAM

Always Keep The Faith _ Hope To The End

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đâu là quy định bảo vệ các author trong box fanfiction ???

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
riikoluv

Đâu là quy định bảo vệ các author trong box fanfiction ??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Đâu là quy định bảo vệ các author trong box fanfiction ???   Đâu là quy định bảo vệ các author trong box fanfiction ??? I_icon_minitimeFri Aug 14, 2009 2:37 am

mình vừa tham gia vào thôi,chủ yếu mình yêu thích Fanfic nên mình đã vào xem và thật sự bất ngờ.

Quá nhiều người lấy Fic từ wed khác mà ko xin phép tác giả và mình cũng thấy ko có quy định khắc khe đối với việc quyền lợi làm một tác giả.Bản thân mình cũng bị lấy 1 fic sang đây mà ko xin phép,ko ghi đầy đủ thông tin cũng như tên tác giả.Đã vậy còn đòi sửa bản gốc nữa,thật sự là quá đáng.

Mình nghĩ admin nên đưa ra quy định rõ ràng về box fanfiction.Ko chỉ riêng tớ mà bất cứ ai làm một author đều dành công sức và tâm huyết để viết fic cho mọi người đọc,mong được chia sẽ sự yêu thích về fan couple hơn.

Đa số những người lấy fic chỉ ghi đại khái 'mình tìm cái này trên mạng'.Nghe câu đó làm mình rất tức giận,sao họ ko ghi rõ ràng là link ở wed nào,wá đáng hơn ko ghi tên tác giả,đó là công sức của tác giả,sao họ có thể làm vậy chứ.

Mình biết đa số những fic kia đều lấy từ yêuâmnhạc.com và biết rõ những au kia ko hề hay biết việc fic mình bị mang sang đây và biến hóa nó thành thế này.Tớ mún post fic,đóng góp vào 4rum DBSK của chúng ta nhưng nhìn những bài post như vậy,quả thật chán nản.Tớ hi vọng admin sẽ đưa ra điều luật tốt hơn trong 4rum để mọi người có thể giao lưu với nhau một cách thành thật.Tớ là au của fic 20 ngày chinh phục đang được bạn Tuonglinh post trong box fanfiction.Tớ đã yêu cầu bạn ấy del bài ấy và mong admin del họ topic ấy dùm link gốc của nó là http://www.yeuamnhac.com/music/showthread.php?t=608239 admin có thể kiểm tra lại.Cám ơn !
Administration
Admin
Admin
Administration

Bài gửiTiêu đề: Re: Đâu là quy định bảo vệ các author trong box fanfiction ???   Đâu là quy định bảo vệ các author trong box fanfiction ??? I_icon_minitimeFri Aug 14, 2009 10:01 am

Rất xin lỗi bạn vì những vấn đề xảy ra trong box FanFiction, các Mod sẽ kiểm tra tất cả những fic không ghi rõ credit hoặc chưa được sự đồng ý của tác giả mà đã đem vào forums. Và có hình thức xử lý thỏa đáng.

Riêng với fic của bạn bị TuongLinh đem sang forum post mà chưa được xin phép Ad đã close topic lại và sau 2 hôm sẽ xóa topic để bạn có thể post lại và tiếp tục đóng góp cho forums

Rất cảm ơn những ý kiến đóng góp của bạn.
https://tvxqvietnam.forum.st
Linnai
Gia Tộc Yu's
Gia Tộc Yu's
Linnai

Bài gửiTiêu đề: Re: Đâu là quy định bảo vệ các author trong box fanfiction ???   Đâu là quy định bảo vệ các author trong box fanfiction ??? I_icon_minitimeFri Aug 14, 2009 10:39 am

mình cũg mắc phải sai lầm này và mình ủng hộ bạn
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đâu là quy định bảo vệ các author trong box fanfiction ???   Đâu là quy định bảo vệ các author trong box fanfiction ??? I_icon_minitime

Đâu là quy định bảo vệ các author trong box fanfiction ???
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cách tham gia một nhóm trong diễn đàn
» cach' tao. 1 fctvxq cho 1 thanh` pho' trong dien~ dan` nay`
» quy dinh ve` so' luong. ki' tu. trong bai` viet'.
» Gửi Admin và Cass: Ý kiến lập thêm mục trong box Kpop